Mata a Chadi

Mata a Chadi
aspect in a geographic region (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na mace
Facet of (en) Fassara women's history (en) Fassara
Ƙasa Cadi
Matan Mao
Matan Mao

Mata a Chadi, ƙasa a Afirka ta Tsakiya, su ne ginshiƙan tattalin arzikinta da ke zaune a ƙauyuka kuma sun fi maza yawa.

Mata na fuskantar wariya da tashin hankali. Yin kaciyar mata, yayin da fasaha ta saba wa doka, har yanzu ana amfani da ita sosai. [1] Jami'an tsaro da sauran cin zarafi sun aikata kisan gilla ba bisa ka'ida ba, duka, azabtarwa, da fyaɗe ba tare da wata doka ba . [2] [3] [4] Ƙungiyar kare hakkin bil adama ta Amnesty International ta ba da rahoton cewa "Rashin tsaro da ya yadu a gabashin Chadi na da matukar illa ga mata, wadanda suka fuskanci mummunar take haƙƙin ɗan adam, ciki har da fyade, a lokacin hare-hare kan kauyuka" daga 'yan ƙungiyar Janjawid daga Sudan.

  1. Chad (2007) Archived 2011-10-25 at the Wayback Machine Freedom House.
  2. "Chad" Country Reports on Human Rights Practices 2006.
  3. Chad: Events of 2006 Archived 2008-11-10 at the Wayback Machine Human Rights Watch.
  4. Annual Report: Chad Archived 2011-02-18 at the Wayback Machine Amnesty International.

© MMXXIII Rich X Search. We shall prevail. All rights reserved. Rich X Search